

**TAARIFA YA UTEKELEZAJI WA SERA YA MAENDELEO YA MICHEZO YA MWAKA 1995, CHANGAMOTO ZA UTEKELEZAJI ZILIZOJITOKEZA NA MAPENDEKEZO YA MASUALA YA KUZINGATIWA KATIKA SERA YA MAENDELEO YA MICHEZO INAYOANDALIWA**

| Eneo la Sera                                    | Mdau/Mtekelezaji                 | Maelekezo/Matamko ya Sera ya Maendeleo ya Michezo ya Mwaka 1995   | Utekelezaji | Changamoto Zilizojitokeza katika Utekelezaji | Mapendekezo ya Masuala ya Kuzingatwa Katika Sera ya Michezo Inayoandaliwa |
|---|----------------------------------|---|-------------|--|---|
| Mgawanyo wa Majukumu Katika Utekelezaji wa Sera | Wizara ya Mambo ya Ndani ya Nchi | Kuimarisha juhudi za kuendesha michezo katika vikosi na kuvishindanisha hadi ngazi ya Taifa.  |             |  |   |
|   |                                  | Kutoa mafunzo kwa walimu na waamuzi wa michezo, kupata vifaa vya michezo na kutengeneza viwanja vinavyofaa kwa mashindano ili kuwezesha majeshi kutoa wawakilishi wengi kitaifa katika mashindano mbalimbali ya michezo nchini.   |             |  |   |
|   |                                  | Kueneza na kukuza michezo kwa wote ndani ya majeshi yenyewe kwa kuwa na utaratibu unaotekelezeka na kuwashirikisha askari wenye umri mkubwa katika michezo na mazoezi ya mwili. Michezo ya ndani ipewe umuhimu maalum kwa kujengewa viwanja pamoja na kupatiwa vifaa vinavyohitajika. |             |  |   |

| <b>Eneo la Sera</b>                              | <b>Mdau/Mtekelezaji</b> | <b>Maelekezo/Matamko ya Sera ya Maendeleo ya Michezo ya Mwaka 1995</b>   | <b>Utekelezaji</b> | <b>Changamoto Zilizojitokeza katika Utekelezaji</b> | <b>Mapendekezo ya Masuala ya Kuzingatia Katika Sera ya Michezo Inayoandaliwa</b> |
|--|-------------------------|--|--------------------|---|--|
|  |                         | Idara ya Uhamiaji itadhibiti uingiaji nchini wa wachezaji na walimu wanaoweka mikataba na vilabu bila kufuata taratibu za nchi.                    |                    |   |  |
|  |                         | Kutoa nafasi kwa wafanyakazi kushiriki katika michezo.   |                    |   |  |
|  |                         | Kuwa na wataalam wa michezo katika sehemu za kazi kwa ajili ya kufundisha michezo katika Taasisi husika.   |                    |   |  |
|  |                         | Kuwa na mipango kamili ya kuendesha michezo sehemu za kazi.  |                    |   |  |
|  |                         | Kuwaendeleza wafanyakazi wenye vipaji vya michezo kwa kuwawezesha katika timu za mahali pa kazi na kuwaruhusu kushiriki katika mashindano mengine. |                    |   |  |
| <b>Jgharamiaji wa Michezo</b>                    |                         | Kila ngazi ya Serikali itabidi kutenga fedha za kugharamia shughuli mbalimbali za michezo kila mwaka.  |                    |   |  |
| <b>Jjenzi na Jtunzaji wa viwanja vya Michezo</b> |                         | Kila Taasisi yenye kiwanja au viwanja vya michezo itavitumia vizuri viwanja hivyo ili viweze kudumu.   |                    |   |  |

| Eneo la Sera            | Mdau/Mtekelezaji | Maelekezo/Matamko ya Sera ya Maendeleo ya Michezo ya Mwaka 1995   | Utekelezaji | Changamoto Zilizojitokeza katika Utekelezaji | Mapendekezo ya Masuala ya Kuzingatiwa Katika Sera ya Michezo Inayoandaliwa |
|-------------------------|------------------|---|-------------|--|--|
|                         |                  | Viwanja vikubwa ( <i>Stadium</i> ) vitatunzwa vizuri na vitakuwa chini ya uangalizi wa mameneja wenye taaluma ya viwanja vya michezo.   |             |  |  |
| Jteuzi wa Timu ya Taifa |                  | Mashindano ya Ligi za Taifa, mashindano ya Mashirika ya Umma, Majeshi, Idara za Serikali, Shule, Vyuo na ya Kilabu Bingwa yatumike kuchagua timu za taifa kwa michezo mbalimbali. |             |  |  |

**MAPENDEKEZO YA MASUALA MENGINE YA KUZINGATIWA KATIKA SERA MPYA YA MICHEZO**

| JINA LA WIZARA/TAASISI | MAPENDEKEZO YA MASUALA MENGINE YA KUZINGATIWA KATIKA SERA YA MICHEZO |
|------------------------|--|
|                        |  |